Trang chủ Hỏi - Đáp Tìm kiếm Văn bản
 Tiện ích trên site 

 







 Thăm dò ý kiến 
Mức độ hài lòng của ông/bà về thái độ phục vụ của công chức, viên chức tại cơ quan BHXH

 Rất Hài lòng
 Hài lòng
 Chưa Hài lòng



Kết quả
Những thăm dò khác

Bình chọn: 257
Thảo luận: 0
 Tra bài theo ngày 
Tháng Tư 2020
T2T3T4T5T6T7CN
    1 2 3 4 5
6 7 8 9 10 11 12
13 14 15 16 17 18 19
20 21 22 23 24 25 26
27 28 29 30      
 <  > 
 Thông tin Online 
 Khách: 138
 Thành viên: 000
 Tổng số người đang online: 138
 Số lượt truy cập: 008305034
IP của bạn: 3.235.29.190
 
Tin tức » TRẢ LỜI THƯ BẠN ĐỌC 07.04.2020 14:07

Tham gia và thụ hưởng BHXH tự nguyện

[20.06.2019 13:44]
Một số bạn đọc hỏi: Hiện nay, những người nào có thể tham gia BHXH tự nguyện? Nếu tham gia, người tham gia phải đóng với mức đóng như thế nào và có thể đóng gộp 1 lần cho nhiều tháng không? Đóng đến khi nào mới được hưởng chế độ hưu?

[Đã đọc: 200]
Xem tiếp...

Trả lời đơn giải quyết chế độ TNLĐ của ông Nguyễn Chí Long

[29.05.2019 16:22]
Bảo hiểm xã hội (BHXH) tỉnh nhận được hồ sơ đề nghị giải quyết chế độ tai nạn lao động (TNLĐ) của ông Nguyễn Chí Long, số sổ BHXH: 4420318987 là công nhân thuộc Công ty TNHH bê tông Phan Vũ. Địa chỉ: Khu CN cảng biển Hòn La, xã Quảng Đông, huyện Quảng Trạch, Quảng Bình.

[Đã đọc: 213]
Xem tiếp...

Chế độ chính sách về mã quyền lợi hưởng bảo hiểm y tế

[28.05.2019 16:18]
Bảo hiểm xã hội tỉnh Quảng Bình nhận được đơn của ông Nguyễn Hồng Phúc - địa chỉ: Đội 3, thôn Xuân Hồi, xã Liên Thủy, huyện Lệ Thủy, tỉnh Quảng Bình hỏi về việc chế độ chính sách bảo hiểm y tế.

[Đã đọc: 241]
Xem tiếp...

Chế độ đối với người lao động bị tai nạn lao động

[13.05.2019 19:22]
Một bạn đọc hỏi: Tôi có tham gia BHXH. Vừa qua, trên đường đi làm về, tôi bị tai nạn ngã xe, bị gãy xương, phải bó bột. Vậy tôi có được hưởng chế độ trong thời gian điều trị vết thương và chế độ TNLĐ không; nếu được thì chế độ cụ thể như thế nào? Cần làm những giấy tờ gì?

[Đã đọc: 180]
Xem tiếp...

Chưa đủ điều kiện đóng BHXH tự nguyện 1 lần để hưởng lương hưu

[09.05.2019 19:20]
Bạn Phạm Văn Thịnh (Phủ Lý, Hà Nam) hỏi: Năm nay em gái tôi 44 tuổi, đã nghỉ việc, có thời gian đóng BHXH được 11 năm. Vậy em tôi có thể đóng BHXH luôn 1 lần cho 9 năm để đủ thời gian 20 năm đóng BHXH không?

[Đã đọc: 190]
Xem tiếp...

Chuyển đến trang [trước]  1, 2, 3, 4 ... 23, 24, 25  [sau]

 TIN MỚI NHẤT 
Nâng cao hiệu quả tuyên truyền miệng về chính sách BHXH, BHYT
Sẽ vận động toàn xã hội thực hiện chính sách BHXH, BHYT cho người cao tuổi
BHXH Việt Nam và WHO thúc đẩy hợp tác trong lĩnh vực BHYT
Viên chức Bộ phận Một cửa Ngành BHXH có trách nhiệm tạo điều kiện thuận lợi cho cá nhân, tổ chức thực hiện các thủ tục hành chính
Minh Hóa huyện miền núi bứt phá về đối tượng tham gia chính sách BHXH tự nguyện
Sẵn sàng liên thông thủ tục cấp lại thẻ BHYT do hỏng, mất với Cổng Dịch vụ công Quốc gia
Ban hành Quy chế tổ chức và hoạt động của Bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả TTHC
Bảo hiểm xã hội tỉnh Quảng Bình tổ chức Hội nghị đánh giá công tác rà soát và cấp mã số BHXH năm 2019
Hướng dẫn tiếp nhận, xử lý thông tin, hồ sơ, quy trình kiến nghị khởi tố theo Điều 214, 215, 216 của Luật Hình sự
5 năm thực hiện Luật BHYT: Diện bao phủ tăng nhanh, quyền lợi người tham gia được bảo đảm








 Lịch vạn sự 
Tháng
Năm 

Danh ngôn:
Người biết Đạo tất không khoe.
Người biết Nghĩa tất không Tham.
Người biết Đức tất không thích tiếng Tăm lừng Lẫy.
Vương Dương Minh
Trang chủ    ¤   Rss    ¤   Sơ đồ site    ¤   Tìm kiếm    ¤   Văn bản

Thời gian mở trang: 0.069 giây. Số lần truy cập CSDL: 14
© CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ BẢO HIỂM XÃ HỘI TỈNH QUẢNG BÌNH
Trưởng ban biên tập: Nguyễn Văn Dũng - Phó Giám đốc BHXH tỉnh Quảng Bình.
Địa chỉ: Đường Phạm Văn Đồng - thành phố Đồng Hới - tỉnh Quảng Bình.
Tel / Fax: (0232)3821964 - Hotline: (0232)3813333
Ghi rõ nguồn 'Cổng thông tin điện tử BHXH tỉnh Quảng Bình' hoặc 'bhxhquangbinh.vn' khi phát hành lại thông tin.
Website được xây dựng và phát triển bởi Phòng CNTT – BHXH tỉnh Quảng Bình; Email: dungnvqbh@gmail.com